Chào mừng 77 năm Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội Chủ nghĩa Việt Nam (2/9/1945-2/92022) và đón chào sự kiện khánh thành cao tốc Vân Đồn- Móng Cái, những ngày qua, nhân dân thành phố Móng Cái đã và đang tích cực chung tay chỉnh trang đô thị, giữ gìn vệ sinh môi trường, trang trí khánh tiết làm đẹp cho phố phường thôn xóm, tạo khí thế phấn khởi náo nức.
Tuy nhiên, trên một số tuyến, đặc biệt là đoạn đường từ nút giao thông Đại lộ Hòa Bình- Trà Cổ tới khu vực nút giao thông Bắc Luân 2 (cầu Bà Mai), tình trạng người dân xả rác thải, đặt các vật dụng chứa rác chưa đúng quy định, họp chợ trên vỉa hè, vật liệu xây dựng ngổn ngang gây mất mỹ quan và mất ATGT… vẫn diễn ra.
PV Trung tâm TTVH TP Móng Cái ghi nhận một số hình ảnh chưa đẹp trong chiều ngày 28/8. Đề nghị các xã, phường, các ngành chức năng liên quan khẩn trương chấn chỉnh, đề nghị nhân dân quan tâm thực hiện tốt các quy định.
Từ 29/8-3/9, TP Móng Cái tạm dừng phương tiện chở vật liệu nên chiều ngày 28/8, các phương tiện “nườm nượp” trên tuyến
Quảng cáo ngay giữa nút giao thông Bắc Luân II Các công trình dang dở chưa được thu dọn vật liệu Vật liệu xây dựng và các thùng rác ngổn ngang Rác tập kết ngay khu đô thị Green packNgay cạnh các tấm phướn chào mừng là một dãy các thùng xốp đựng rác chưa được thu dọn Dù đã được dẹp, nhưng “chợ cóc” gần khách sạn Việt Nhật nay lui vào họp phía trong và duy trì sự lộn xộn, xả rác thải ra vỉa hè Nguy cơ mất ATGT rất cao khi người dân dừng đỗ mua hàng hóa Biển quảng cáo đặt cùng các vật dụng chứa rác vừa mất mỹ quan, vừa sai quy định Khu vực nút giao Bắc Luân II- Điểm cuối của cao tốc Vân Đồn- Móng Cái đang được chỉnh trang và trang trí rực rỡ Khu vực nút đảo giao thông km3 được trang hoàng rực rỡ, tạo ấn tượng ngay từ cửa ngõ. Do vậy, những nơi chưa đẹp cần khẩn trương khắc phục