Tại điểm cầu TP Móng Cái, đồng chí Hoàng Bá Nam, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy Móng Cái; đồng chí Hồ Quang Huy, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND Thành phố dự hội nghị trực tuyến.
Về việc rà soát đối với một số chủ trương về quy hoạch, đầu tư một số dự án trên địa bàn tỉnh, Ban Thường vụ Tỉnh ủy thống nhất giao Ban Cán sự Đảng UBND tỉnh, Ban Nội chính Tỉnh ủy cùng cơ quan văn phòng tiếp tục rà soát để có danh mục thu hồi, huy bỏ những dự án không còn phù hợp với các lớp quy hoạch, các chủ trương, định hướng của Trung ương và quy định của pháp luật. Trên cơ sở đó, báo cáo Ban Thường vụ Tỉnh ủy sẽ xem xét, quyết định./.