Ngày 28/7, xã Bắc Sơn vinh dự đón nhận Quyết định của Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ninh công nhận đạt chuẩn nông thôn mới (NTM) kiểu mẫu năm 2021. Đồng chí Đỗ Văn Tuấn, UVBTV Thành ủy, phó Chủ tịch Thường trực UBND Thành phố tới dự chương trình
Vào thời điểm giao mùa, thời tiết diễn biến phức tạp khiến sức đề kháng của đàn vật nuôi giảm sút, là điều kiện thuận lợi để mầm bệnh phát triển. Để chủ động phòng, chống dịch bệnh trên đàn gia súc, gia cầm, TP Móng Cái đã có giải pháp, trong đó chú trọng nâng cao nhận thức của người nuôi trong phòng, chống và kiểm soát mầm bệnh.
Ngày 11/9, tại tuyến đường liên thôn 4 xã Hải Đông, chi bộ và các ban ngành đoàn thể cùng nhân dân mà nòng cốt là hội viên chi hội phụ nũ thôn 4 đã ra quân trồng cây hoa dọc tuyến đường đã được nhà đầu tư và nhà thầu hoàn nguyên sau khi dự án đường cao tốc Vân Đồn - Móng Cái sử dụng tuyến đường dân sinh làm đường công vụ phục vụ cho thi công cao tốc Vân Đồn - Móng Cái.
Được xác định là lĩnh vực mũi nhọn trong phát triển kinh tế nông nghiệp, TP Móng Cái đã đẩy mạnh ứng dụng khoa học công nghệ, bảo vệ môi trường (BVMT), đầu tư nâng cấp hạ tầng các vùng nuôi tập trung; quản lý quy hoạch các vùng nuôi đồng thời xử lý dứt điểm tình trạng nuôi trồng thủy sản (NTTS) trái phép, ngoài quy hoạch… hướng tới phát triển thủy sản bền vững.