Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), các cơ sở Đoàn trực thuộc Thành Đoàn Móng Cái đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa tri ân các thương binh, gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng với tấm lòng và đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”.
Móng Cái được biết đến là thành phố sáng, xanh, sạch, đẹp, có thiên nhiên ôn hòa và hệ thống cây xanh phát triển. Tuy nhiên, bên cạnh tổng thể xanh mát, vẫn còn tồn tại những hành động đáng phê phán, làm xấu xí bộ mặt đô thị- đó là việc để rác/ thùng rác vây quanh gốc cây.
Ngày 8/7, tại Trung tâm tổ chức hội nghị tỉnh, HĐND tỉnh khóa XIV, nhiệm kỳ 2021-2026 long trọng khai mạc Kỳ họp thứ 19 (kỳ họp thường lệ giữa năm) để thảo luận, quyết nghị nhiều nội dung quan trọng thuộc thẩm quyền của HĐND tỉnh. Đồng chí Nguyễn Xuân Ký, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh và các đồng chí Thường trực HĐND tỉnh chủ trì kỳ họp.
Sinh thời, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn dành tình cảm đặc biệt cho đoàn viên, thanh niên, thiếu nhi. Mỗi dịp gặp gỡ, Tổng Bí thư luôn ân cần động viên, nhắc nhở, gửi gắm niềm tin của Đảng, Nhà nước và nhân dân đến những chủ nhân tương lai nước nhà.
Ngày 24/7, Hội VHNT TP Hạ Long do nhạc sỹ Nguyễn Xuân Nhật - Phó Chủ tịch Hội VHNT TP Hạ Long làm trưởng đoàn đã tới thăm, trao tặng TP Móng Cái và Hội VHNT Thành phố các tác phẩm nghệ thuật đặc sắc viết về TP Móng Cái. Đồng chí Nguyễn Thu Hương - Phó Chủ tịch UBND TP và đồng chí Bùi Thị Lệ Hằng - Chủ tịch Hội VHNT TP Móng Cái, lãnh đạo Phòng VH - TT, Trung tâm TT và VH TP đã đón tiếp đoàn.