Hơn 100 hội viên Cựu chiến binh, đoàn viên thanh niên, dân quân tự vệ, cán bộ chiến sĩ đồn biên phòng, nhân viên trung tâm nghỉ dưỡng Trà Cổ và công ty TNHH Liên doanh Vĩnh Thuận tham gia chiến dịch. Lượng rác được thu gom trong sáng 1/9 chủ yếu là các phao xốp trôi dạt từ biển vào đã được các lực lượng thu gom lại khu tập kết.
Kết thúc buổi sáng, 2km đường bờ biển cơ bản được dọn sạch, góp phần tạo cảnh quan môi trường thiên nhiên trong lành, tươi đẹp, đồng thời thể hiện sự đồng lòng vào cuộc kịp thời của cả hệ thống chính trị trong thực hiện nhiệm vụ chung của địa phương./.