Tại chương trình, các đại biểu và bà con nhân dân, đoàn viên, thanh niên và các em thiếu nhi tại xã Bắc Sơn đã được xem đội tuyên truyền ca khúc cách mạng của Phường Hải Yên và đội văn nghệ của xã Bắc Sơn biểu diễn ca múa nhạc với nội dung ngợi ca về Đảng, Chủ tịch Hồ Chí Minh, truyền thống Đoàn - Hội trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa. Mỗi bài hát là một trang lịch sử bằng âm thanh để cho thế hệ hôm nay nhìn lại quá khứ, trở về với những dấu ấn, những mốc son trong lịch sử, những năm tháng hào hùng của dân tộc đã lay động cảm xúc của bao thế hệ người dân Việt Nam.
Thông qua chương trình góp phần tạo không khí vui tươi, phấn khởi trong đoàn viên, thanh niên và Nhân dân tại xã, thôn, bản, vùng biên giới hải đảo, vùng điều kiện kinh tế còn khó khăn, góp phần xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc; là dịp để mỗi đoàn viên, thanh niên khẳng định niềm tin, niềm tự hào, lòng biết ơn với Đảng quang vinh, Bác Hồ vĩ đại và lịch sử hào hùng của Đảng, của dân tộc, qua đó tuyên truyền, giáo dục lý tưởng cách mạng, bồi dưỡng tinh thần yêu nước, tự hào dân tộc trong đoàn viên, thanh niên, hướng đến kỷ niệm 60 năm ngày thành lập Tỉnh Quảng Ninh (30/10/1963 – 30/10/2023).
Một số tiết mục văn nghệ tại chương trình tuyên truyền ca khúc cách mạng: