Đồng chí Chủ tịch UBND TP Móng Cái Hồ Quang Huy đã thăm, dự tổng kết năm học, trao tặng quà Tết thiếu nhi cho học sinh trường mầm non Hải Yên và trường mầm non Olympia.
Trong năm học 2022- 2023, trường mầm non Hải Yên và trường mầm non Olympia đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học, tổ chức thực hiện tốt công tác chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục hàng nghìn trẻ em trên địa bàn phường Hải Yên, góp phần tích cực để mỗi gia đình an tâm phát triển KTXH, đóng góp quan trọng cho sự nghiệp giáo dục phường Hải Yên ngày càng phát triển.
Qua hoạt động thăm, tặng quà, đồng chí Chủ tịch UBND TP Móng Cái mong muốn cấp ủy, chính quyền các địa phương, các nhà trường và mỗi gia đình cùng chung tay chăm lo cho thế hệ măng non, dành những điều kiện tốt nhất để chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục các em. Đặc biệt, kết thúc năm học, bước vào kỳ nghỉ hè, đồng chí Chủ tịch UBND TP Móng Cái Hồ Quang Huy đề nghị các địa phương, các gia đình chú ý quan tâm tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho trẻ, phòng chống tai nạn, thương tích, đuối nước, đảm bảo mọi điều kiện an toàn cho các em.
Những món quà ý nghĩa trước thềm Tết thiếu nhi của đồng chí Chủ tịch UBND TP Móng Cái dành tặng học sinh mầm non đã thể hiện sâu sắc sự quan tâm của TP Móng Cái tới thế hệ măng non, đồng thời góp phần quan trọng động viên tinh thần các gia đình, các nhà trường, lan tỏa sự chung tay chăm lo của cả cộng đồng với thông điệp “Hãy dành những điều tốt đẹp nhất cho trẻ em”.