Đồng chí Nguyễn Thu Hương, Phó Chủ tịch UBND Thành phố cùng lãnh đạo một số phòng, ban đã đến thăm, chúc mừng Chùa Nam Thọ, Chùa Vạn Ninh, Chùa Xã Tắc, Chùa Linh Sơn. Tại các nơi đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND Thành phố đã gửi lời chúc mừng tốt đẹp đến các vị chức sắc, đại đức, tăng ni, phật tử đón lễ Phật đản Phật lịch 2567 - dương lịch 2023 vui tươi, an lành và hạnh phúc. Đồng thời, ghi nhận và biểu dương những đóng góp của các tăng ni, phật tử trong hoạt động Phật sự, công tác thiện nguyện, giữ vững khối đại đoàn kết toàn dân cũng như vận động bà con phật tử chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, góp phần phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
Đồng chí cũng mong muốn trong thời gian tới các vị trụ trì tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp của Phật giáo, chăm lo tốt hoạt động, động viên Tăng ni, gia đình Phật tử tiếp tục phát huy những giá trị tốt đẹp của phật giáo trong đời sống xã hội, đoàn kết, ra sức lao động sản xuất; hưởng ứng thực hiện các phong trào thi đua do địa phương phát động; đảm bảo an ninh, trật tự, an toàn xã hội; góp phần cùng với chính quyền địa phương thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội; giữ vững quốc phòng - an ninh, xây dựng TP Móng Cái ngày càng phát triển.
Trụ trì các Chùa đã cảm ơn tình cảm, sự quan tâm của lãnh đạo Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam TP Móng Cái; đồng thời hứa sẽ tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp của Phật giáo; gắn bó, đồng hành cùng dân tộc, tích cực vận động Tăng ni, Phật tử đóng góp hơn nữa vào công cuộc xây dựng quê hương Móng Cái ngày càng giàu đẹp.