Chiều ngày 21/7/2023 BCH Đoàn thanh niên phường Hòa Lạc tổ chức cho các đoàn viên, thanh niên, các em học sinh ra quân làm vệ sinh, tổng dọn VSMT tại khu vực nhà bia ghi tên Liệt sỹ; Dọn VSMT tại sân Nơi thành lập Chi bộ Đảng đầu tiên và khu vui chơi trẻ em.
Nhằm thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của tuổi trẻ đối với thế hệ cha anh đã hy sinh vì sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; nâng cao ý thức của đoàn viên, thanh niên trong việc giữ gìn, tôn tạo và làm đẹp nhà bia ghi tên các anh hùng Liệt sĩ.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực và ý nghĩa , góp phần giáo dục truyền thống cách mạng, yêu quê hương, đất nước cho các bạn đoàn viên, thanh niên, các em học sinh.